ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ : ਆਪਣੀ CAR ਤੇ BIKE ਦਾ ਰੱਖ ਲਓ ਧਿਆਨ : ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਵਾਹਨਾਂ ਦਾ ਬੀਮਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਮਹਿੰਗਾ, ਐਨੀ ਵਧੇਗੀ ਕੀਮਤ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ : ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਵਾਹਨਾਂ ਦਾ ਥਰਡ ਪਾਰਟੀ ਬੀਮਾ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਲਈ ਥਰਡ ਪਾਰਟੀ ਮੋਟਰ ਬੀਮਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ‘ਚ ਵਾਧੇ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਨਵੀਆਂ ਦਰਾਂ 1 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਮੰਤਰਾਲੇ ਵੱਲੋਂ ਜਾਰੀ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਕਾਰਾਂ, ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਦੋ ਪਹੀਆ ਵਾਹਨ, ਵਪਾਰਕ ਵਾਹਨਾਂ ਲਈ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਮਾਨ ਲੈ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨਾਂ ਅਤੇ ਈ-ਯਾਤਰੀ ਲਿਜਾਣ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨਾਂ ‘ਤੇ 15% ਦੀ ਛੋਟ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਹੈ।

Take care of the car: From April, vehicle insurance will become more expensive, the price will increase so much]

ਡਰਾਫਟ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਸਤਾਵਿਤ ਛੋਟ ਈਕੋ-ਫਰੈਂਡਲੀ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰੇਗੀ। ਵਿੰਟੇਜ ਕਾਰਾਂ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਲਈ ਪਿਛਲੇ ਅਨੁਭਵ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੋਈ ਡਾਟਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਵਿੰਟੇਜ ਤੇ ਕਲਾਸਿਕ ਕਾਰ ਕਲੱਬ ਵੱਲੋਂ ਵਰਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਕਾਰਾਂ ਵਜੋਂ ਪਛਾਣੀਆਂ ਗਈਆਂ ਨਿੱਜੀ ਕਾਰਾਂ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਮੋਟਰ ਟੈਰਿਫ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਸਤਾਵਿਤ ਦਰ ਦੇ 50% ਦੀ ਛੋਟ ਵਾਲੀ ਕੀਮਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਵਾਹਨਾਂ ਲਈ ਮੋਟਰ TP ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਦਰਾਂ ‘ਤੇ 7.5% ਦੀ ਛੋਟ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਹੈ। ਪ੍ਰਸਤਾਵਿਤ ਸੋਧੀਆਂ ਦਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ 1000 ਸੀਸੀ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ 2094 ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ 1000 ਸੀਸੀ ਤੋਂ 1500 ਸੀਸੀ ਤਕ ਦੀਆਂ ਨਿੱਜੀ ਕਾਰਾਂ ਦਾ 3416 ਰੁਪਏ ‘ਚ ਬੀਮਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ 1500 ਸੀਸੀ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਾਰਾਂ ਦੇ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ 7897 ਰੁਪਏ ਦਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਤੀਜੀ ਧਿਰ ਦਾ ਬੀਮਾ ਕਵਰ ਤੁਹਾਡੇ ਆਪਣੇ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਨੁਕਸਾਨਾਂ ਲਈ ਹੈ। ਇਹ ਵਾਹਨ ਮਾਲਕ ਲਈ ਆਪਣੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੇ ਕਵਰ ਦੇ ਨਾਲ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ। ਇਹ ਬੀਮਾ ਕਵਰ ਕਿਸੇ ਤੀਜੀ ਧਿਰ, ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸੜਕ ਦੁਰਘਟਨਾ ਕਾਰਨ ਹੋਏ ਨੁਕਸਾਨ ਲਈ ਹੈ। 

Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements

Related posts

Leave a Comment