ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ : 21 ਸਾਲ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ 1 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਇੱਕ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਮਿਲਣੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਸ਼ੁਰੂ, ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਸੋਮਵਾਰ ਅੱਜ 5 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ONLINE

ਰਾਏਪੁਰ : ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਮਹਿਲਾ ਸਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ਦੀ ਮੋਦੀ ਦੀ ਗਾਰੰਟੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮਹਤਰੀ ਵੰਦਨ ਯੋਜਨਾ ਤਹਿਤ ਇੱਥੋਂ ਦੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ 1 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਇੱਕ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਮਿਲਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਦੀਆਂ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਸੋਮਵਾਰ 5 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਭਰੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਸੂਬੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਕਈ ਵਾਅਦੇ ਕੀਤੇ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਗਾਰੰਟੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ। 

ਇਸੇ ਲੜੀ ਤਹਿਤ ਮਹਤਾਰੀ ਵੰਦਨ ਯੋਜਨਾ 1 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ, 1 ਜਨਵਰੀ, 2024 ਨੂੰ 21 ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ 1,000 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਦੀ ਦਰ ਨਾਲ 12,000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਕਮ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements

Related posts

Leave a Reply