#Latest: ਮੁਖਤਾਰ ਅੰਸਾਰੀ ਦੇ ਸ਼ੂਟਰ ਸੰਜੀਵ ਮਹੇਸ਼ਵਰੀ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਹੱਤਿਆ

ਲਖਨਊ— ਲਖਨਊ ਦੀ ਐੱਸਐੱਸਟੀ ਕੋਰਟ ‘ਚ ਪੇਸ਼ੀ ਲਈ ਆਏ ਅਪਰਾਧੀ ਸੰਜੀਵ ਮਹੇਸ਼ਵਰੀ ਜੀਵਾ ‘ਤੇ ਵਕੀਲ ਦੀ ਆੜ ‘ਚ ਇਕ ਬਦਮਾਸ਼ ਨੇ ਗੋਲੀਆਂ ਚਲਾ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਘਟਨਾ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਦੀ ਹੈ। ਡਰੇਡ ਸ਼ੂਟਰ ਜੀਵਾ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਕੁਝ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਦਮ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ। ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਫੜ ਕੇ ਪੁਲੀਸ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਸੰਜੀਵ ਮਹੇਸ਼ਵਰੀ ਜੀਵਾ ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਾਨੰਦ ਰਾਏ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਦਾ ਸਹਿ-ਦੋਸ਼ੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਮੁਖਤਾਰ ਅੰਸਾਰੀ ਵੀ ਦੋਸ਼ੀ ਹੈ।

ਉਸਨੇ ਆਪਣਾ ਕਰੀਅਰ ਇੱਕ ਕੰਪਾਊਂਡਰ ਵਜੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਅੰਡਰਵਰਲਡ ਦਾ ਮੈਂਬਰ ਬਣ ਗਿਆ। ਉਹ ਮੁੰਨਾ ਬਜਰੰਗੀ ਦਾ ਕਰੀਬੀ ਸਾਥੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ 2018 ਵਿੱਚ ਬਾਗਪਤ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਸੰਜੀਵ ਨੂੰ ਪੱਛਮੀ ਯੂਪੀ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਖਤਰਨਾਕ ਅਪਰਾਧੀ ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਕੁਝ ਦਿਨ ਲਖਨਊ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇੱਥੋਂ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕੇਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਲਈ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਮੁੰਨਾ ਬਜਰੰਗੀ ਦੇ ਕਤਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸੰਜੀਵ ਮਹੇਸ਼ਵਰੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਨੂੰ ਖ਼ਤਰਾ ਦੱਸਿਆ ਸੀ।

Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements
Advertisements

Related posts

Leave a Comment